หมูอบซอสบาร์บีคิวรสเด็ด
สิ่งที่ต้องเตรียมและวิธีทำ
1.หมูใช้หมูติดมันมีกระดูกติดอยู่ด้วย 1 กิโลกรัม โรยเกลือ,พริกไทย,กระเทียมป่น,น้ำตาลทรายแดง,น้ำมัน บนหมูทุกชิ้นให้ทั่วและคลุกเคล้าให้ส่วนผสมเข้ากัน หมายเหตุให้ใส่ส่วนผสมต่างๆอย่างละนิดอย่างละหน่อยหมูที่ได้จะได้มีรสชาติอ่อนๆ
2.นำหมูมาห่ออลูมิเนียมฟอยล์ (ดูรูปประกอบ)
3.นำหมูเข้าเตาอบ ไฟแรง 170 องศาเซลเซียส อบหมูนาน 1 ชั่วโมง ครึ่ง
4.นำหมูอบออกมา เอาอลูมิเนียวฟอยล์ออกทิ้งไปและนำบาร์บีคิวซอสทาบนชิ้นหมูด้านใดด้านหนึ่ง นำหมูวางใส่ถาดและยกหมูกลับเข้าเตาอบอีกครั้ง อบไฟแรง 200 องศาเซลเซียส อบหมูนาน 12 นาที (เตรียมบาร์บีคิวซอส 170 มิลลิลิตร)
5.ยกหมูออกมาจากเตาอบ กลับด้านหมูและนำบาร์บีคิวซอสทาบนชิ้นหมูให้ทั้ว ยกหมูกลับเข้าเตาอบอีกครั้ง อบไฟแรง 200 องศาเซลเซียส อบหมูนาน 12 นาที
6.เมื่อครบเวลาแล้วให้ยกหมูออกมา เสริฟ์
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2019/01/17044752743_2df2924940_o-1024x1024.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2019/01/17044771873_c3b234daa9_o-1012x1024.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2019/01/17665279401_947697da8c_o-1024x814.jpg)