ไก่ผัดพริกราดข้าวรสเด็ด
เมนูง่ายๆค่ะใส่ผักที่มีในตู้เย็นลงไปด้วย ส่วนไก่ติ๊กใส่ไก่ที่หมักไว้ในตู้เย็น ใส่พริกสด กระเทียม ปรุงรสด้วยซอสน้ำมันหอย ซีอิ๊วขาว ซีอิ๊วดำ น้ำปลา น้ำตาล ผงปรุงรส ผัดๆให้เข้ากันตักไก่ผัดพริกราดข้าว เสิร์ฟ
![](https://i1.wp.com/blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/13470971614_7bd7ce58c1_o.jpg?fit=800%2C716&ssl=1)
…the tasty side of life!
เมนูง่ายๆค่ะใส่ผักที่มีในตู้เย็นลงไปด้วย ส่วนไก่ติ๊กใส่ไก่ที่หมักไว้ในตู้เย็น ใส่พริกสด กระเทียม ปรุงรสด้วยซอสน้ำมันหอย ซีอิ๊วขาว ซีอิ๊วดำ น้ำปลา น้ำตาล ผงปรุงรส ผัดๆให้เข้ากันตักไก่ผัดพริกราดข้าว เสิร์ฟ