สตรอเบอรี่ข้าวนม
หั่นสตรอเบอร์รี่เป็นชิ้นๆพอคำ แล้วเอาน้ำตาลใส่ 3 ช้อนโต๊ะ เก็บไว้ในตู้เย็นประมาณ 1 ชั่วโมง หลังจากนั้นนำมาใส่ถ้วยกินกับข้าวนมได้เลย
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E020E490E320E270E190E210E2A0E150E230E2D0E400E1A0E2D0E230E4C0E230E350E480_zpsf4d5a0a0.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E020E490E320E270E190E210E2A0E150E230E2D0E400E1A0E2D0E230E4C0E230E350E4801_zps07ffa391.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E020E490E320E270E190E210E2A0E150E230E2D0E400E1A0E2D0E230E4C0E230E350E4802_zps812edfb1.jpg)
…the tasty side of life!
หั่นสตรอเบอร์รี่เป็นชิ้นๆพอคำ แล้วเอาน้ำตาลใส่ 3 ช้อนโต๊ะ เก็บไว้ในตู้เย็นประมาณ 1 ชั่วโมง หลังจากนั้นนำมาใส่ถ้วยกินกับข้าวนมได้เลย