สปาเก็ตตี้คาโบนารา
ใส่น้ำมันมะกอกลงในกระทะ นำเบคอนลงไปผัดให้เหลืองนิดนึง แล้วนำเส้นสปาเก็ตตี้ที่ต้มสุกแล้วใส่ลงไป ผัดให้เข้ากัน นำส่วนผสมไข่ไก่(ไข่แดง 1 ฟอง และไข่ไก่ 1 ฟองใช้ทั้งฟอง คนให้เข้ากันกับเฮฟวี่ครีม และพาเมซานชีส)เทลงไปในกระทะ ปิดไฟทั้นทีแต่ยังคงตั้งกระทะบนเตาอยู่ คนให้เข้ากันอย่างเบามือ เติมเครื่องด้วย เกลือ พริกไทย ตามชอบ เสิร์ฟในขณะที่สปาเก็ตตี้คาโบนารายังอุ่นๆอยู่คร้า
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E2A0E1B0E320E400E010E470E150E150E350E490E040E320E420E1A0E190E320E230E320a_zps6fb3b153.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E2A0E1B0E320E400E010E470E150E150E350E490E040E320E420E1A0E190E320E230E3201a_zpsed547fb3.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E2A0E1B0E320E400E010E470E150E150E350E490E040E320E420E1A0E190E320E230E3203a_zps80d165bf.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E2A0E1B0E320E400E010E470E150E150E350E490E040E320E420E1A0E190E320E230E32011_zps44e2b14f.jpg)