หมูทอดผัดเส้นพาสต้าซอสเห็ด
เอาเนื้อหมูไปทอดกับเนย โรย เกลือ พริกไทย พอสุกตักใส่จาน หลังจากนั้น นำเห็ดที่หั่นเป็นชิ้นๆพอคำใส่เข้าไปในกระทะที่เราใช้ทอดหมูนั่นแหละค่ะ ผัดจนเห็ดเกือบสุก และเอาเส้นพาสต้าที่ต้มสุกแล้วใส่ตามลงไป นำซอสเห็ด(สำเร็จรูป)จะเป็นผงๆมากน้อยตามต้องการเทลงในถ้วย นำน้ำเย็นผสมลงไปนิดหน่อย คนให้เข้ากัน แล้วเอาไปเทใส่ในกระทะคนให้เข้ากันประมาณ 1 นาที ปรุงรสด้วยเกลือ พริกไทย เครื่องเทศที่มีตักใส่จานหมูที่ทอดรอไว้ เสิร์ฟ
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E2B0E210E390E170E2D0E140E1C0E310E140E400E2A0E490E190E1E0E320E2A0E150E490E320E0B0E2D0E2A0E400E2B0E470E1402_zps578c6da2.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E2B0E210E390E170E2D0E140E1C0E310E140E400E2A0E490E190E1E0E320E2A0E150E490E320E0B0E2D0E2A0E400E2B0E470E1401_zps94fae703.jpg)