ไก่ทอดสไปซี่
นำไก่ไปหมักกับ เกลือ พริกไทย และผงพริกหวานที่เผ็ดนิดๆ น้ำมันพืชนิดหน่อย หมักไว้ประมาณ 1 ชั่วโมง แล้วนำไก่มาคลุกแป้งสาลีอเนกประสงค์ นำไปชุบไข่ที่ีตีเหมือนไข่เจียว และนำกลับมาชุบแป้งสาลีเอนกประสงค์อีกครั้ง หลังจากนั้นนำไก่ไปทอดในน้ำมันท้วม ไฟปานกลางให้สุกเหลือง เสิร์ฟไก่ทอดสไปซี่กับซอสพริก หรือซอสมะเขือเทศ
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E440E010E480E2A0E440E1B0E0B0E350E480aa_zpsb2c7b270.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E440E010E480E2A0E440E1B0E0B0E350E480bb_zpsa614a3f4.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E440E010E480E170E2D0E140E2A0E440E1B0E0B0E350E4802_zps4662801b.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2018/12/E440E010E480E170E2D0E140E2A0E440E1B0E0B0E350E48011_zps6e032eb9.jpg)