ไก่น้ำมันหอยผัดน้ำมันงา
ไก่น้ำมันหอยผัดน้ำมันงา” มาแปะไว้ให้เพื่อนๆ เป็นเมนูที่ทำง่ายๆ เหมาะสำหรับคนที่ไม่กินเผ็ดอ่ะค่ะ
ติ๊กใช้ไก่ตรงส่วนขาใหญ่ หั่นเป็นชิ้นพอคำ แล้วนำน้ำมันหอย ซีอิ๊วขาว พริกไทยดำ รสดีนิดหน่อย ผงกระเทียมป่นนิดหน่อย น้ำตาลนิดหน่อย น้ำมันงา ผสมลงไปในไก่ที่หั่นเป็นชิ้นๆแล้ว หมักไว้ ครึ่ง ชั่งโมง จึงนำมาทอดในน้ำมันงาให้สุกเหลือง เสิร์ฟกับข้าวสวยร้อนๆ อร่อยดีจร้า![Smile Smile](https://i0.wp.com/blog.samanthasmommy.com/wp-content/plugins/a3-lazy-load/assets/images/lazy_placeholder.gif?w=800)
![Smile Smile](https://www.ladyinter.com/smileys/smiley1.gif)