ไอศครีมราดซอสสตรอว์เบอรี่
ซอสสตรอเบอร์รี่ติ๊กทำเอง สูตรเหมือนทำสตรอเบอร์รี่แยม แตกต่างกันตรงที่แยมจะตั้งไฟนานกว่าเพื่อให้ส่วนผสมข้นๆแต่ซอสตั้งไฟไม่นานมากพอส่วนผสมเริ่มข้นนิดหน่อยก็ใช้ได้แล้วค่ะ
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2019/01/16605582043_72384c743b_o-1024x890.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2019/01/17038255120_58bf23600c_o-1024x998.jpg)
![](https://blog.samanthasmommy.com/wp-content/uploads/2019/01/17018373267_f0be4aa25f_o-1024x904.jpg)
…the tasty side of life!
ซอสสตรอเบอร์รี่ติ๊กทำเอง สูตรเหมือนทำสตรอเบอร์รี่แยม แตกต่างกันตรงที่แยมจะตั้งไฟนานกว่าเพื่อให้ส่วนผสมข้นๆแต่ซอสตั้งไฟไม่นานมากพอส่วนผสมเริ่มข้นนิดหน่อยก็ใช้ได้แล้วค่ะ